![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjCMyR3U30EbU0dgFICKVDirHcNFFJ4XZ4t0PQxMJrsrvQr9nsUjCniGjXsncqfbv4X2NbKCn7u3Le1kX586Hx3yvW2sZURdLM7T6EsUSwV928LELK82dCcEI8q7V0WkZSGoPqwN6vgQUY/s640/%E0%B9%80%E0%B8%96%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A21_resize.jpg)
เรามีความเชื่อว่า ความชื่นชอบและหลงไหลในสิ่งที่เราสนใจอย่างแท้จริง จะนำพาให้เราสามารถคิดค้นกรรมวิธีการผลิต และบริการด้วยความเชี่ยวชาญ และสร้างความแตกต่างในสินค้าของเรา สิ่งนี้จึงเป็นแรงบันดาลใจในการก่อตั้ง บริษัทเถ้าแก่น้อย ฟู๊ดแอนด์มาร์เก็ตติ้ง จำกัด โดยมีการพัฒนาปรับปรุงสินค้าอย่างต่อเนื่อง จนก้าวขึ้นเป็นผู้นำการผลิตสาหร่ายแปรรูปในประเทศไทย เราได้มีการคัดสรรวัตถุดิบที่มีคุณภาพ และมีขั้นตอนการผลิตที่พิถีพิถันด้วยความตั้งใจที่จะพัฒนาสินค้าออกสู่ตลาด โลก และในวันนี้ สินค้าแบรนด์เถ้าแก่น้อย สามารถครองส่วนแบ่งการตลาดในประเทศไทยได้กว่า 70% และเรากำลังเดินหน้าอย่างต่อเนื่องในการสร้างแบรนด์เถ้าแก่น้อยทั้งในประเทศ และตลาดต่างประเทศให้เป็นที่รู้จักในสากล
ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาในการดำเนินธุรกิจ เราได้รับการสนับสนุน คำแนะนำ จากคู่ค้าที่มีศักยภาพทั้งในเมืองไทยและต่างประเทศ เราตั้งใจว่าเราจะคิดค้นพัฒนาสินค้าใหม่ๆ ออกสู่ตลาดโลกอยู่เสมอ และบริษัทเถ้าแก่น้อย ฟู๊ดแอนด์มาร์เก็ตติ้ง จำกัด ยังคงมุ่งมั่นที่จะตอบแทนผู้บริโภคและสังคมต่อไป